Kasuwancin Ouzhan (Shanghai) Co., Ltd.

Gabatarwar Mashin

Aikin injiniya nau'ikan tsari ne na gama gari. Aikin inji da ake magana a kai anan yana nuni ne musamman ga hanyoyin sarrafawa wadanda aka yi amfani dasu don maganin tasirin ƙasa. Akwai juzu'in juzu'i tare da aikin injiniya a cikin "Tsarin Tsarin", kuma kuna buƙatar kula da banbancin.
Akwai nau'ikan kayan aiki da yawa. Hanyoyin sarrafawa na gargajiya ba komai bane face juyawa, nika, girke-girke, nika, naushi, yankan, hakowa, da sauransu. Mafi yawan wadannan hanyoyin gargajiya ana hada su a hankali kuma ana amfani dasu ta hanyar daidaitattun cibiyoyin injin din zamani Wasu sababbin hanyoyin fasaha suna wadatar da hankali. Sararin wannan littafin iyakantacce ne, don haka ba zan lissafa su duka anan ba. Zan fitar da fasahohin da masu zanen ke yi ne kawai, kamar su sandblasting, zanen waya, gogewa, buga tambura, da mirgina.

Fasali
Abubuwan halaye na aikin inji ana iya taƙaita su kamar: saurin sauri, inganci mai inganci da daidaito.
Don hanyoyi daban-daban na aikin inji, ana nuna halayen su a cikin tebur mai zuwa:

Fasaha ma'ana

Fasali

Sandblasting

Za'a iya zaɓar zaɓi bisa daidaituwa tsakanin ɓarna daban-daban, don samun ƙarancin yanayin yanayin farfajiyar

gogewa

Zai iya rage ƙwanƙolin farfajiyar aikin, da samun shimfida mai santsi ko kyallen madubi

Sakin fitowar wuta

Zai iya aiwatar da kowane ƙarfin ƙarfi, taurin-ƙarfi, taurin-ƙarfi, ƙanƙantar da hankali da kayan aiki mai-tsabta; babu wani ƙarfin inji a bayyane yayin aiki, kuma ya dace da sarrafa kayan aiki masu ƙarancin ƙarfi da sifofi masu kyau

Zane

Ba zai iya canza ainihin ƙirar injiniya na asali ko ƙarancin ƙasa ba, da kyau ya rufe ƙirar injiniya da lalatattun lahani a cikin samarwa, amma kuma yana da kyakkyawar tasirin ado mai kyau

M kayan

Fasahar kere kere

M kayan

Sandarfafa sandar jiki

Karfe, gilashi, yumbu

Gogewa

Karfe, yumbu, gilashi

Sakin fitowar wuta

Kayan gudanarwa kamar karafa

Zane

Karfe, acrylic, PC, PET, gilashi

SandblastingSandblasting
Sandblasting tsari ne da ke amfani da iska mai matse ruwa ko ruwa don fitar da ƙananan ƙwayoyi don bugun farfajiyar kayan aikin ta hanyar da aka rarraba don cimma tsafta ko rashin ƙarfi. Ba za a tattauna dalilai na aiki kamar cire tsatsa, baƙar baƙi, tsabtatawa, da sauransu. Aikace-aikacen aikace-aikacen cikin fasahar bayyanuwa yafi tattauna anan. Ana amfani da tsari na gaba ɗaya don yin matte / matte / yashi.
Sandblasting za a iya amfani da shi a saman kusan dukkan kayan aikin da suka hada da robobi, karafa, gilashi, tukwane, da dai sauransu, amma mafi yawan amfani da shi wajen samar da taro shi ne bayyanar sandblasting na kayan karafa na karfe, musamman kayan karafa da kayayyakin aluminium.

Brushed pattern
Tsarin goge
Zanen waya kusan shine ɗayan hanyoyin sarrafa kayan ƙarfe na yau da kullun. Ana iya ganin tsarin zane akan karafa, musamman maƙalafan bakin ƙarfe, yumbu da kayan roba.
Zane waya gabaɗaya ya haɗa da niƙa na jiki, zane-zanen CNC da laser, da sauransu. Illolin da aka samu ta hanyoyi daban-daban na aiki sun bambanta ma, kuma farashin ma ya bambanta.

Rolling pattern Tsarin birgima
Rolling, wanda kuma ake kira knurling, tsohon tsari ne. Ana amfani da wuka mai dunƙulewa don ƙara madaidaiciyar madaidaiciya ko tsarin saukaka kayan agaji a saman kayan aikin ƙarfe na ƙarfe don ƙara tashin hankali da sauƙaƙa aiki. Koyaya, tare da buƙatun kayan kwalliyar jama'a, ƙawancen tsari ya haɓaka sannu a hankali, kuma aikin adon wasu samfuran ya fi aikin aiki.

CNC engraving
Rubutun CNC
Rubutun CNC shine amfani da CNC don juyawa da zane-zane a saman aikin. Abubuwan burushi da CD ɗin da aka samar suna da tsabta, tsari da kuma na yau da kullun. Wannan littafi ana kiran shi da ladabi. Bugu da kari, zane-zanen CNC da aka zana kuma zai iya sarrafa zurfin don samar da sakamako na taimako.

Gogewa
Goge gogewa yana nufin amfani da injina, sinadarai ko ilmin lantarki don rage ƙwanƙolin farfajiyar aikin don samun haske da santsi. Amfani da kayan gogewa ne da ƙananan abrasive ko wasu kafofin watsa labarai masu gogewa don gyara fuskar aikin.

Gilashin inji
Gwanin kayan inji shine hanyar gogewa wanda ya dogara da yankan da nakasawar filastik na farfajiyar kayan don cire bangarorin da aka goge don samun danshi mai santsi. Gabaɗaya, ana amfani da sandunan dutse mai, ƙafafun ulu, takalmin yashi, da sauransu, kuma ayyukan hannu sune manyan abubuwa.
A ultra-daidaici polishing hanya za a iya amfani da high surface ingancin bukatun. Gyaran tsaftar-madaidaici shine amfani da kayan aikin abrasive na musamman, wanda aka matse akan farfajiyar aikin abin a cikin wani ruwa mai gogewa wanda yake dauke da abrasives don juyawar sauri. Amfani da wannan fasaha, za a iya samun ƙarfin farfajiyar Ra0.008μm, wanda shine mafi girma a tsakanin hanyoyin gogewa daban-daban. Ana amfani da wannan hanyar sau da yawa a cikin ƙirar ruwan tabarau na gani.

Ruwan goge ruwa
Ruwan goge ruwa yana dogaro ne da ruwa mai saurin gudu da kuma abrasive barbashi da yake dauke dashi don wanke farfajiyar kayan aikin don cimma manufar gogewa. Hanyoyin da ake amfani dasu galibi sune: aikin sarrafa abrasive jet, sarrafa jet jet, hydrodynamic nika da sauransu.
Hydrodynamic nika yana motsawa ta matsin lamba don sanya matsakaiciyar ruwa mai ɗauke da barbashin abrasive ya gudana gaba da gaba ko'ina cikin farfajiyar cikin sauri. Matsakaicin matsakaicin ruwa an yi shi ne da mahadi na musamman tare da kyakkyawar gudana a ƙarƙashin ƙananan matsa lamba kuma an haɗe shi da abrasives. Ana iya yin abrasives da hodar siliki.

Magnetic nika da polishing
Gwanin abrasive abrasive shine don amfani da magras abrasive don samar da goge abrasive a ƙarƙashin aikin filin magnetic don niƙa abin aiki. Amfanin sa shine ingancin aiki mai kyau, inganci mai kyau, sauƙin sarrafa yanayin aiki da kyakkyawan yanayin aiki. Amfani da abrasives masu dacewa, yanayin yanayin ƙasa zai iya isa Ra0.1μm.


Post lokaci: Sep-25-2020